Love a2 - the lost memory
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» Add nick FaceBook nào mọi người
Nhật ký con trai!!! Empty27/5/2010, 20:55 by Rei

» Mu Tan Dinh ss5 Open 3-5-2010
Nhật ký con trai!!! Empty2/5/2010, 13:31 by Chelsea2610

» Tóc ngắn!
Nhật ký con trai!!! Empty25/1/2010, 21:45 by jaychou

» Lặng yên_Thùy Chi
Nhật ký con trai!!! Empty22/1/2010, 21:55 by Rei

» Đồng thoại - Quang Lương
Nhật ký con trai!!! Empty2/1/2010, 14:16 by jaychou

» share những tin nhắn dành cho người iu
Nhật ký con trai!!! Empty9/12/2009, 19:57 by LynnLe

» Event 20-11
Nhật ký con trai!!! Empty28/11/2009, 22:41 by Rei

» Ta đã về...
Nhật ký con trai!!! Empty1/11/2009, 19:49 by Rei

» Happy birthday Lan
Nhật ký con trai!!! Empty12/9/2009, 13:45 by LynnLe

» Sinh nhat ban Linh
Nhật ký con trai!!! Empty12/9/2009, 13:43 by LynnLe

Nhật ký con trai!!!

Go down

Nhật ký con trai!!! Empty Nhật ký con trai!!!

Bài gửi by pe_rom_a2 20/7/2009, 20:04

Nhật ký con trai!!! 452591 Nhật ký con trai!!! 452591

Ngày.. tháng.. năm..

Hôm nay là sinh nhật cậu, cậu biết tớ đã chuẩn bị kỳ công như thế nào không? Chẳng là tháng trước đi ngang qua một shop thời trang cậu đã khen nức nở cái váy đầm kia. Tớ đã phải nhịn ăn sáng cả tháng để dành
dụm đủ tiền mua cho cậu cái váy ấy. Vậy mà lúc mở quà, mặt cậu cứ "đơ như trái bơ" và nhíu mày phán cho một câu: "Ớ? Tớ không thích cái váy này nữa vì nó đã là model của...tháng trước rồi mà!"

Khỏi phải nói là tớ đã hụt hẫng thế nào rồi. Thứ nhất là vì sở thích của cậu cứ thay đổi xoành xoạch đến chóng mặt làm tớ chẳng thể hiểu nỗi cậu thật sự thích gì. Thứ hai là dù không ưng ý thì cậu hãy để tâm đến
những cơn đói mà tớ đã gánh chịu chỉ để dành tặng cậu một món quà bất ngờ. Dù thế nào, hãy luôn trân trọng tình cảm của tớ, con gái ạ!

Tớ thích một cô gái biết yêu thương gia đình mình

Ngày.. tháng.. năm

Hai đứa mình có một cái hẹn cuối tuần. Cậu đến thật đúng giờ và bọn mình có một buổi tối thật vui vẻ bên nhau. Nhưng ngày hôm sau thì tớ biết tin mẹ cậu đang bệnh nặng. Tớ hỏi vì sao tối qua cậu không ở nhà chăm sóc mẹ thì cậu vẫn cứ vô tư: "Mẹ sẽ khỏi ngay ấy mà. Vả lại, tớ không muốn cancel vì sợ cậu giận!"

Trời ạ! Tớ đâu nhỏ nhen đến mức ấy chứ. Cậu biết không, ngoài một cô gái biết quan tâm chăm sóc người yêu thì con trai bọn tớ cực mến những cô gái biết yêu thương gia đình mình. Tớ rất vui lòng và sẽ mến cậu hơn
nếu cậu biết cancel đúng lúc và dành thời gian chăm lo cho gia đình mình.

Và cả.. gia đình của tớ nữa

Ngày.. tháng.. năm

Hôm nay mời cậu đến nhà chơi. Thấy cậu niềm nở, lễ phép và biết cách ăn nói thì tớ quý cậu lắm. Nhưng tại sao khi chỉ có hai đứa mình thì cậu cứ liên tục phàn nàn về việc bố tớ thế này, mẹ tớ thế kia, ngay cả cái
cách cậu chê bai em gái tớ đủ điều cũng làm tớ khó chịu lắm lắm! Con gái ơi, cậu có biết gia đình quan trọng thế nào đối với tớ không? Việc cậu xúc phạm đến những người thân trong gia đình tớ là cậu đã tự hạ thấp điểm của cậu trong mắt tớ đấy. Dù họ có hàng ngàn khuyết điểm thì cậu cũng chỉ nên nhìn vào ưu điểm của họ thôi, để biết rằng bố mẹ và nhỏ em gái của tớ tuyệt vời thế nào, cậu hiểu không?

Này! Này! Cậu đang soi mói quá nhiều rồi đấy!

Ngày.. tháng.. năm

Cậu biết không, tớ chẳng thích ai cứ xem lén nhật ký hay tin nhắn trong điện thoại của tớ đâu. Dù quen nhau hưng cả hai đều phải có một không gian riêng chứ, cậu có phải là...mẹ tớ đâu mà lại quản thúc tớ trong chiếc còng số 8 ấy? (iem có nhưng iem hok quản thúc như con bé này nhé T_____T)Việc tớ đi với ai và làm gì, tớ sẽ kể cho cậu nghe nếu tớ thích, cậu không thể cứ bắt ép tớ phải khai trình thời khoá biểu của mình ra như thế được.

Hãy tin tưởng tớ! Nếu không thì tình cảm của chúng ta sẽ chẳng thể nào lâu bền được. Tớ cần một chút không gian để...thở. Và khi cậu đặt niềm tin vào tớ thì tớ hứa sẽ không bao giờ làm gì sai để cậu phải thất vọng cả, hiểu chưa hả cô nàng hay đa nghi của tớ?

Trên đây là những đoạn trích phàn nàn của phe đầu đinh viết cho bạn gái của mình. Các nàng đọc xong hẳn cũng rút được kinh nghiệm rồi chứ?

Sưu tầm: Dân trí

Nhật ký con trai!!! Sig
Nhật ký con trai!!! Image

Nhật ký con trai!!! User_offline

Được sửa bởi Rei ngày 21/7/2009, 08:42; sửa lần 1. (Reason for editing : sửa một chút thôi :))
pe_rom_a2
pe_rom_a2
Lợn con online
Lợn con online

Nữ
Honor : 0

Phòng trưng bày giải thưởng
HP:
Nhật ký con trai!!! Left_bar_bleue150/150Nhật ký con trai!!! Empty_bar_bleue  (150/150)
MP:
Nhật ký con trai!!! Left_bar_bleue700/700Nhật ký con trai!!! Empty_bar_bleue  (700/700)
Exp:
Nhật ký con trai!!! Left_bar_bleue200/200Nhật ký con trai!!! Empty_bar_bleue  (200/200)

- Similar topics