Love a2 - the lost memory
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» Add nick FaceBook nào mọi người
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty27/5/2010, 20:55 by Rei

» Mu Tan Dinh ss5 Open 3-5-2010
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty2/5/2010, 13:31 by Chelsea2610

» Tóc ngắn!
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty25/1/2010, 21:45 by jaychou

» Lặng yên_Thùy Chi
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty22/1/2010, 21:55 by Rei

» Đồng thoại - Quang Lương
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty2/1/2010, 14:16 by jaychou

» share những tin nhắn dành cho người iu
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty9/12/2009, 19:57 by LynnLe

» Event 20-11
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty28/11/2009, 22:41 by Rei

» Ta đã về...
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty1/11/2009, 19:49 by Rei

» Happy birthday Lan
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty12/9/2009, 13:45 by LynnLe

» Sinh nhat ban Linh
CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty12/9/2009, 13:43 by LynnLe

CLOVER- cỏ ba lá!!!

4 posters

Go down

CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty CLOVER- cỏ ba lá!!!

Bài gửi by su map 13/7/2008, 20:14

Em vốn thích nhìn Clover, thích ngồi vân vê nó trong tay, nhưng lại không thích có nó. Vì Clover luôn là một trong những thứ tượng trưng cho hạnh phúc.. hoặc thứ gì đó -- trong ngôn ngữ của em, là một điều gì đó quá dịu dàng.
Clover vốn chỉ thường có 3 nhánh. Còn Clover 4 nhánh thì rất hiếm, thế nên người ta thường nói rằng Thượng Đế đã tạo ra thêm 1 nhánh nữa tạo thành may mắn cho những người có được nó. Trong truyền thuyết, Eva khi bị trục xuất đã mang theo một cây cỏ bốn nhánh từ Eden [[vườn Địa Đàng]]. Cứ thế suy nghĩ ấy truyền đi.
Tìm Clover bốn nhánh rất khó. Cứ như là người ta phải có may mắn đầu tiên để tìm được nó, rồi nếu đã tìm được thì sẽ lại có may mắn thêm. Em thì lại không phải là người được nhiều may mắn đến thế. Nên dù người ta có đem cho mình thì chắc chắn rằng em sẽ không nhận rồi. Có thể do một phần em vốn không tin lắm vào việc Clover mang lại vận may.
Em chưa từng nhìn thấy Clover bốn nhánh, nhưng ba nhánh thì đã thấy rất nhiều. Thường thì những lần đó em hay ngồi đếm từng nhánh, để tìm ra Clover nhánh thứ tư..
//...1 nhánh là Niềm Tin

2 nhánh là Hy Vọng
3 nhánh là Tình Yêu
4 nhánh là May Mắn...//

Em tự hỏi, nếu Clover mất đi một nhánh thứ nhất, hay thứ hai, hoặc thứ 3.. Nhưng nhánh thứ tư vẫn còn, thì nó có quay lại thành một Clover bình thường không?

Clover có bốn nhánh, cũng giống như một năm có bốn mùa. Vậy nhánh đầu tiên, Niềm Tin.. sẽ dành cho mùa Thu, theo như vị trí của từng mủa diễn ra trong Four Seasons năm nay..
~*~*~*~
Em đã từng có niềm tin.
Bây giờ. Và sau này vẫn thế..
...
Trong cả một đời người, làm sao có ai không có niềm tin? Không cần thiết phải là tin vào sự sống, tin vào một đấng cao cả nào đó hay là tin vào những điều tốt đẹp. Mà chỉ là một niềm tin nhỏ nhỏ cũng có thể gọi là "niềm tin". Như ngày bé, em tin rằng hôm nay bố sẽ về, đem theo kẹo hoặc chocolate cho em, ngủ chung với em để em không phải ngủ một mình [[Mặc dù nó đã là chuyện rất lâu rồi..]]. Lớn lên một chút, khi bắt đầu đi học, em lại tin rằng em sẽ làm được hết bài tập của ngày hôm sau. Thêm một vài tuổi nữa, em tin rằng ngày mai sẽ khác ngày hôm nay, sẽ vui vẻ hơn.
Còn như Thu, em đã từng tin rằng mọi chuyện vẫn sẽ đi trên con đường êm ả ấy.
Và em không hề nghĩ rằng em đã sai.
Chuyện bình thường thôi. Dù rằng em đã sai, nhưng em không hối hận khi đã tin vào điều ấy. So với những ngày còn bé, mỗi lớn em lại tin vào cái gì đó lớn lao & chín chắn hơn. Cũng giống như số tuổi ngày càng tăng. Cả như từng ngày trôi qua.
Em đã sai. Em vẫn tin. Vì không có niềm tin vào thứ gì đó thì làm sao có thể yêu thương? Không yêu thương thì làm sao có thể hạnh phúc?
Nên em đã tin suốt mùa Thu ấy..
1 tháng & 16 ngày

Còn giờ, em vẫn tin, nhưng không phải những gì em đã tin ngày ấy.
Mọi thứ sẽ không thay đổi.
Chỉ như thế thôi.
Em sẽ tin...
2 nhánh là Hy Vọng.. nhánh thứ 2 viết cho Đông.
~*~*~*~
Đặt niềm tin vào hy vọng
Trên đôi cánh của Gío
...
Em đã sai. khi tin vào những giấc mơ về những thứ sẽ kéo dài mãi mãi.
Em vẫn thường nói không có gì là mãi mãi. Trên thực tế thì nó có thể là không, mà cũng có thể là có. Vì trong cuộc sống của em. Một câu chuyện có thể là sẽ kéo dài. Giống như một quyển sách, chương đầu tiên kết thúc sẽ đến chương thứ hai, thứ 3, rồi thứ tư.. Cứ thế tiếp diễn. Có những khi không thể biết được lúc nào cuốn sách ấy kết thúc. Em vẫn thường tự cho rằng, nếu đó là một câu chuyện hạnh phúc thì hãy hy vọng nó sẽ kéo dài mãi mãi. Còn nếu đó là một câu chuyện đẫm nước mắt thì hãy hy vọng nó sẽ kết thúc nhanh thôi.
Hy vọng một thứ gì đó sẽ xảy ra. Rồi đặt niềm tin vào nó để biết rằng một lúc nào đó nó sẽ đến.
Vậy thì "Niềm Tin" và "Hy Vọng" cũng gần nhau lắm chứ?
Nếu trong Thu. Em đã từng tin.
Thì trong Đông, em đã từng Hy Vọng.
Hy vọng thường khó thực hiện hơn nhiều. Nên em cứ mong câu chuyện ấy sẽ sớm có kết thúc. Như thế thì em không còn phải suy nghĩ âu lo. Một mặt khác, em vẫn Hy vọng gió Thu ngày ấy sẽ trở lại. Cuối cùng thì nó vẫn là chuyện viễn vông. Em sẽ không bao giờ thực hiện được.
Nên. em chỉ Hy Vọng thôi.
Còn lúc này, em sẽ đặt Niềm Tin đi cùng với Hy Vọng.
Sẽ không có gì thay đổi...

Tình yêu - nhánh thứ 3.. đồng hành cùng Xuân.
~*~*~*~
Gío mang Niềm Tin và Hy Vọng
Hòa trộn với Tình yêu
...
Có những người có thể kiên nhẫn chờ một cái gì đó đến súôt đời, có những người khác không đủ kiên nhẫn nên họ rất dễ bỏ cuộc. Em thuộc lọai người ở giữa. Em không phải là người kiên nhẫn, nhưng vẫn có thể đợi được cho đến lúc nó xảy ra. Dù sẽ có lúc cảm thấy mệt mỏi, muốn buông tay với tất cả mọi thứ, nhưng nếu im lặng. Không chú ý đến nó. Thì bản thân vẫn đang tự đi lên với thời gian.
Khi Niềm Tin đặt lên Hy Vọng ở một chuyện nào đó. Sẽ trở nên như thế.
Vậy thì tại sao lại phải làm thế?
Vì em có tình yêu, nên em tin vào nó, và hy vọng nó sẽ thành sự thực.
Xuân sang. Em vẫn tin vào những điều em đã tin ấy. Kệ cho nó có nhuốm với mệt mỏi hay sao đi nữa.
Người ta vẫn thường nói khi Yêu sẽ có Niềm tin. Em tin điều ấy. Khi niềm tin & hy vọng có thể chỉ là những thứ nho nhỏ, thì tình yêu cũng vậy. "Yêu" không nhất thiết phải là cái gì đó quá lớn lao, không nhất thiết phải như những tình cảm cuồng nhiệt, nhất là nó là một thứ không thể định nghĩa. Nên em thường không thích việc vẽ ra độ quan trọng của tình cảm đến mức như thế nào mới được gọi là Yêu.
Cứ cho rằng nó quá nhỏ để được gọi là "Yêu". Thì khi trộn lẫn với Niềm Tin & Hy Vọng. Hãy Tin rằng nó sẽ đủ lớn. và hãy Hy Vọng nó sẽ có thể trở thành "Yêu"
Em có nhánh thứ nhất.
Nhánh thứ hai.
Cả nhánh thứ ba.
Nhất định sẽ không thay đổi..
Nhánh thứ tư hòa quyện cùng Hạ, cho một câu chuyện dài của Em..
~*~*~*~
Em đã có đủ một "Tình Yêu"
Vậy em có đủ May Mắn để thực hiện nó?
...
Khi có một nguyện vọng nào đó. Thường thì người ta sẽ phải dùng sức mình để thực hiện nó. Thế nếu như là "Hy Vọng" & "Niềm Tin" vào nguyện vọng đó không thôi thì sao? Thế thì không được rồi. Như vậy nó sẽ không đủ lớn để thành "Yêu". Nhưng không phải việc gì cố gắng là cũng có thể làm được. Lúc nào cũng phải có một phần nhỏ của "May Mắn" để việc ấy trở thành sự thật. Nhất là khi đó là thứ mà người ta đã phải bỏ công sức ra vì nó.
Còn em, em đang dùng sức mạnh để thực hiện. và cả chờ đợi sự May Mắn.
Nguyện vọng trước của em đã thực hiện được rồi. Em không rõ đó là do em tự mang đến điều đó cho mình hay do May Mắn mà em đã làm được. Nhưng khi đã làm được điều gì đấy thì em sẽ có nhiệm vụ phải giữ lấy điều đó. Vậy em có đủ may mắn để thực biến mong muốn của mình thành hiện thực một lần nữa?
Nếu em may mắn. Có thể Four Seasons năm nay sẽ thực sự chấm dứt.
Nếu em may mắn. Em sẽ làm được việc ấy.
Nếu em có đủ sức mạnh và may mắn. Nhất định sẽ không có gì thay đổi.
Kể cả khi Hạ đã đi...
Nếu vậy. Em sẽ Tin như thế.
Em sẽ Hy Vọng.
sẽ Yêu.
Nhất định sẽ không có gì thay đổi
su map
su map
Gà con
Gà con

Nữ
Honor : 0

Phòng trưng bày giải thưởng
HP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue150/150CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (150/150)
MP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue700/700CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (700/700)
Exp:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue200/200CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (200/200)

http://360.yahoo.com/anlyyoukn

CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty Re: CLOVER- cỏ ba lá!!!

Bài gửi by kanter 13/7/2008, 22:33

May Mắn và Niềm Tin,Tình Yêu và Hy Vọng chắc chắn luôn là những thứ cần thiết nhất và ko thể thiếu ở 1 người đang yêu nhỉ 39
kanter
kanter
Admin

Nam

HP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue1000/1000CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (1000/1000)
MP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue1000/1000CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (1000/1000)
Exp:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue2000/2000CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (2000/2000)

http://12a2.heavenforum.com

Bài gửi by pe_rom_a2 23/7/2008, 19:57

cỏ ba lá vy chưa gặp ngoài đời ...phải chi có ai đó đem lại tặng vy ....tức là cho vy cả 4 điều pé su nói lun...vui...^^
pe_rom_a2
pe_rom_a2
Lợn con online
Lợn con online

Nữ

HP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue150/150CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (150/150)
MP:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue700/700CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (700/700)
Exp:
CLOVER- cỏ ba lá!!! Left_bar_bleue200/200CLOVER- cỏ ba lá!!! Empty_bar_bleue  (200/200)

Bài gửi by su map 5/8/2008, 11:19

theo như HA bít cỏ ba là ở đây hình như là cây ME ĐẤT thì fải, bữa HA có thấy, nhưng mà tìm hoài vẫn ko thấy cành nào có 4 lá hết!!! Dzậy là mình ko gặp nhìu may mắn rùi, ước gì cũng có ai tặng như Vy nói ha!
Có ai hok, có ai tặng tui hok, chắc mơ mấy giấc hok bít đc chưa nữa àh, hahahahahaha!!!
:25: :25: :25: :25:
su map
su map
Gà con
Gà con

Nữ

HP:
MP:
Exp:

http://360.yahoo.com/anlyyoukn

Bài gửi by pe_rom_a2 5/8/2008, 21:06

hên xui thôi........khỏi tặng cỏ ba lá mà tặng mấy điều pé Su nói là dc roài...yên tâm đi cứ hi vọng là chúng ta sẽ gặp dc hạnh phúc thôi....cố lên
pe_rom_a2
pe_rom_a2
Lợn con online
Lợn con online

Nữ

HP:
MP:
Exp:

Bài gửi by nguoimetinhtien 5/8/2008, 22:13

mốt tui kiếm tui tặng hết mấy bạn cho
ước chi cho nó khổ
nguoimetinhtien
nguoimetinhtien
Gà con
Gà con

HP:
MP:
Exp:

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content